ข่าวกิจกรรม/ประชาสัมพันธ์
หน้าแรก
/ ข่าว/ประกาศ / ข่าวกิจกรรม/ประชาสัมพันธ์
นายพินิจ กัลยาณมณีกร รองผู้อำนวยการสำนักงานสถิติแห่งชาติ เป็นประธานเปิดการอบรมการทดสอบระบบการใช้งานร่วมกับผู้ใช้งาน (User Acceptance Test : UAT) ภายใต้โครงการจ้างพัฒนาฐานข้อมูลสถานประกอบการจากสำมะโนธุรกิจและอุตสาหกรรม ให้เป็นฐานข้อมูลกลาง (Common Frame) ประจำปีงบประมาณ 2566
![](https://www.nso.go.th/nsoweb/assets/image/i-15.png)
![Common Frame](https://www.nso.go.th/nsoweb/storage/image_coverth/2024/20240612114942_96946.jpg)
วันที่ 12 มิถุนายน 2567 นายพินิจ กัลยาณมณีกร รองผู้อำนวยการสำนักงานสถิติแห่งชาติ เป็นประธานเปิดการอบรมการทดสอบระบบการใช้งานร่วมกับผู้ใช้งาน (User Acceptance Test : UAT) ภายใต้โครงการจ้างพัฒนาฐานข้อมูลสถานประกอบการจากสำมะโนธุรกิจและอุตสาหกรรมให้เป็นฐานข้อมูลกลาง (Common Frame) ประจำปีงบประมาณ 2566 เพื่อตรวจสอบระบบที่พัฒนามาให้ใช้งานได้จริง ตรงกับความต้องการของผู้ใช้งานและเป้าหมายของโครงการฯ โดยการทดสอบกับผู้ใช้งานจริงในสภาพแวดล้อมจริงหรือใกล้เคียงความจริงให้ได้ผลลัพธ์ที่แม่นยำตรงตามวัตถุประสงค์ และสอดคล้องกับการปฏิบัติงาน ณ ห้องอบรม 3 ชั้น 2 สำนักงานสถิติแห่งชาติ